วันที่ 11 – 13 มกราคม 2562 นักศึกษาหลักสูตรบริหารธุรกิจมหาบัณฑิตทุกกลุ่มวิชา เข้าร่วมการศึกษาดูงานเข้าเยี่ยมชมโรงงาน ณ บริษัท ปูนซิเมนต์ไทย (ท่าหลวง) จำกัด อำเภอบ้านหมอ จังหวัดสระบุรี เข้าชมกระบวนการผลิตปูนซีเมนต์ตั้งแต่ขั้นตอนตั้งต้น พร้อมฟังวิทยากรบรรยายให้ความรู้เกี่ยวกับความเป็นมาของบริษัท
จากนั้นเดินทางไปยัง สวนมิ่งมงคล จ.สระบุรี สวนที่ได้รับพระราชทานชื่อจากสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดา สยามบรมราชกุมารี ซึ่งเป็นสวนสาธารณะชุมชน และเป็นแหล่งท่องเที่ยวเชิงอนุรักษ์สิ่งแวดล้อมและวิถีชุมชนแบบยั่งยืน
ต่อมา วันถัดไป คณะนักศึกษาได้เดินทางไปยัง ฟาร์มโคนมไทย-เดนมาร์ค อ.มวกเหล็ก จ.สระบุรี อำเภอมวกเหล็ก สระบุรี เข้าชมฟาร์มตัวอย่างและศูนย์กลางการแปรรูปผลิตภัณฑ์นมในประเทศ ฟังคำบรรยายแนะนำองค์การ เข้าชมฟาร์มแบบครบวงจร
และ เดินทางไปยัง PB Valley Khao Yai Winery เข้าร่วมชมไร่องุ่นและโรงงานผลิตไวน์คุณภาพระดับโลก ศึกษาความเป็นมาของธุรกิจ วิธีการดำเนินกิจการจากอดีตมาจนถึงปัจจุบัน
โครงการศึกษาดูงานภายในประเทศ หลักสูตรบริหารธุรกิจมหาบัณฑิต CEO MBA, iMBA, eMBA
- nettree
- มกราคม 13, 2019
![โครงการศึกษาดูงานภายในประเทศ หลักสูตรบริหารธุรกิจมหาบัณฑิต CEO MBA, iMBA, eMBA](https://gs.utcc.ac.th/wp-content/uploads/50422629_826082234410549_2686922636910395392_o.jpg)
Share This Post
Subscribe To Our Newsletter
Get updates and learn from the best
More To Explore
![](https://gs.utcc.ac.th/wp-content/uploads/DSC07390.jpg)
Activities & Events
ภาพบรรยากาศ งาน “MBA UTCC Party” งานเลี้ยงสุดหรู ณ Osca & Blanco Bar ของนักศึกษา MBA ที่กำลังจะจบการศึกษา
สำเร็จลุล่วง! งานปาร์ตี้ฉ
admin
16/07/2024
![](https://gs.utcc.ac.th/wp-content/uploads/CTA-post.png)