![12e9e0_069c ป.เอก นิเทศฯ ม.หอการค้าไทยผลิตครูไทยสู่เวทีวิชาการโลก](https://gs.utcc.ac.th/wp-content/uploads/12e9e0_069c.jpg)
เมื่อเร็วๆนี้หลักสูตร นิเทศศาสตรดุษฎีบัณฑิต สาขานิเทศศาสตร์การตลาด มหาวิทยาลัยหอการค้าไทย นักศึกษาระดับปริญญาเอก รุ่น 1 และ รุ่น 2 รวม เข้าร่วมนำเสนอผลงานวิชาการในการประชุมวิชาการระดับนานาชาติ International Conference on Social Science in the 21 st Century (ICS21) ณ เมืองอัมส์เตอร์ดัม ประเทศเนเธอร์แลนด์ พร้อมการศึกษาดูงานสถาบันและหน่วยงานสำคัญต่าง ๆ ในสถานที่ศึกษา ที่สำคัญยังมีการแลกเปลี่ยนจากนักวิชาการสถาบันการศึกษาจากประเทศในทวีปยุโรป อเมริกา เอเชีย ตะวันอกกลางทั่วทุกมุมโลก ร่วมสร้างสรรค์ผลงานวิจัยระดับโลกใช้สำหรับพัฒนาประชากรของโลกต่อไปในอนาคต