![12e9e0 บีโอไอเยอรมนี จับมือ ป.เอก นิเทศฯ หอการค้าไทย บุกตลาดยุโรปชวนลงทุนประเทศไทย](https://gs.utcc.ac.th/wp-content/uploads/12e9e0-1.jpg)
เมื่อเร็วๆนี้หลักสูตร นิเทศศาสตรดุษฎีบัณฑิต สาขานิเทศศาสตร์การตลาด มหาวิทยาลัยหอการค้าไทย นักศึกษาระดับปริญญาเอก รุ่น 1 และ รุ่น 2 รวม เข้าร่วมนำเสนอผลงานวิชาการในการประชุมวิชาการระดับนานาชาติ International Conference on Social Science in the 21 st Century และได้เข้าศึกษาเรียนรู้สำนักงานคณะกรรมการส่งเสริมการลงทุน (BOI) ประเทศเยอรมนี ภายใตจ้หัวข้อ “BOI’s Marketing & Investment Promotion Strategy to attract FDI in Europe” โดยได้รับการต้อนรับจากดร. รัชนี วัฒนวิศิษฏพร ผู้อำนวยการ สำนักงานคณะกรรมการส่งเสริมการลงทุน สาขาเยอรมนีและคณะทำงาน