เมื่อวันที่ 28 – 29 กรกฎาคม 2562 หลักสูตรบริหารธุรกิจมหาบัณฑิต MBA จัดโครงการสัมมนาวิชาการและกิจกรรมเพื่อสังคม โดย อาจารย์ ดร.พีรพงษ์ ฟูศิริ และ อาจารย์ ดร.อนุฉัตร ช่ำชอง นำนักศึกษาในหลักสูตรบริหารธุรกิจมหาบัณฑิต จัดกิจกรรมสัมมนา ณ โรงแรมพัทยา ดิสคอฟเวอรี่ บีช จ.ชลบุรี
จากนั้นร่วมกันทำกิจกรรมเพื่อสังคม กิจกรรมเพาะพันธุ์กล้าไม้และปล่อยพันธุ์สัตว์ ณ สวนป่าชายเลน สอ.รฝ. กองทัพเรือ จ.ชลบุรี ถวายเป็นพระราชกุศล เนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษาพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว และเพื่อให้นักศึกษามีความรู้เกี่ยวกับสภาพนิเวศและป่าชายเลน ตลอดจนสามารถนำความรู้ไปปรับใช้เป็นแนวทางในการดำเนินชีวิต
โครงการสัมมนาวิชาการและกิจกรรมเพื่อสังคม หลักสูตรบริหารธุรกิจมหาบัณฑิต
- nettree
- กรกฎาคม 29, 2019
![โครงการสัมมนาวิชาการและกิจกรรมเพื่อสังคม หลักสูตรบริหารธุรกิจมหาบัณฑิต](https://gs.utcc.ac.th/wp-content/uploads/IMG_0313.jpg)
Share This Post
Subscribe To Our Newsletter
Get updates and learn from the best
More To Explore
![](https://gs.utcc.ac.th/wp-content/uploads/DSC07390.jpg)
Activities & Events
ภาพบรรยากาศ งาน “MBA UTCC Party” งานเลี้ยงสุดหรู ณ Osca & Blanco Bar ของนักศึกษา MBA ที่กำลังจะจบการศึกษา
สำเร็จลุล่วง! งานปาร์ตี้ฉ
admin
16/07/2024
![](https://gs.utcc.ac.th/wp-content/uploads/CTA-post.png)